HH logo HVITT

Umsókn  um  skólavist

Sækja um núna

Friðlýsing skólans

 

Við erum sannarlega ánægð með fríðlýsingu skólahússins. 

Friðlýsingin nær til ytra borðs skólahússins ásamt upprunalegum innréttingum í vefstofu, skrifstofu skólastjóra, anddyri og svokallaðri Höll, sem er samkomustaður í miðju hússins. Undanþegnar friðlýsingu eru seinni tíma viðbyggingar og múrklæðning á útveggjum

Skólahúsið er byggt á árunum 1929-30 eftir uppdráttum Jóhanns Franklíns Kristjánssonar. Yfirsmiður byggingarinnar var Guðjón Jónsson trésmiður á Reyðarfirði. Innréttingar hússins eru merkar og mjög vel varðveittar með upprunalegum húsgögnum, sem eru að hluta til veggföst, hönnuðum af Gusthel Weinem, sem var ein af fyrstu kennslukonum skólans. Trésmíðavinnustofa Benedikts Sveinssonar á Fáskrúðsfirði sá um smíðina. Frá upphafi hefur húsgagnaáklæðið verið með sama mynstri þó nemendur skólans hafi ofið nýtt áklæði.  

Í húsinu er eini starfandi skólinn sem staðist hefur tímans tönn af þeim húsmæðraskólum sem reistir voru á landsbyggðinni. 

http://www.minjastofnun.is/hus-og-mannvirki/fridlyst-hus-og-mannvirki/austurland/nr/1470

 

HH logo WEB

 

 

Hússtjórnarskólinn á Hallormsstað

Hallormsstað
701 Egilsstaðir

Fylgist með okkur

Instagram pngfb artyoutube

#hushall

@hushall.is  

Hafðu samband

471 1761
hushall@hushall.is